publications_img

Labarai

Matsakaicin matsayi na na'urori na taimaka wa masu bincike kan nazarin ƙaura na tsuntsayen duniya.

Kwanan nan, an sami ci gaba mai zurfi a cikin aikace-aikacen na'urori masu tsayi da yawa a ƙasashen waje wanda Global Messenger ya haɓaka. A karon farko, an sami nasarar bin diddigin ƙaura mai nisa na nau'ikan da ke cikin haɗari, Painted-snipe na Australiya. Bayanai sun nuna cewa wannan Snipe na Australiya ya yi ƙaura mai nisan kilomita 2,253 tun lokacin da aka tura na'urar a watan Janairun 2024. Wannan binciken yana da matuƙar mahimmanci don ƙarin bincika halayen ƙaura na wannan nau'in da tsara matakan kiyayewa masu dacewa.

A ranar 27 ga Afrilu, ƙungiyar bincike a ƙasashen waje ta yi nasarar bin diddigin Bar-tailed Godwit ta hanyar amfani da samfurin HQBG1205, mai nauyin gram 5.7, yana samun bayanan ƙaura 30,510 da matsakaicin sabunta wurare 270 a kowace rana. Bugu da ƙari, masu bin diddigin 16 da aka tura a Iceland sun sami nasarar bin diddigin 100%, suna tabbatar da babban kwanciyar hankali na sabon samfurin Messenger na Duniya a cikin matsanancin yanayi.


Lokacin aikawa: Agusta-27-2024